रोज कोमट पाणी पिणाऱ्यांनी ‘ही’ माहिती अवश्य वाचा..!

आज पुन्हा एकदा घेऊन आलो आहोत आगळा वेगळा विषय ” रोज कोमट पाणी पिणाऱ्यांनी ‘ही’ माहिती अवश्य वाचा..! ” विषयी खालील माहिती तुम्हाला आवडेलच.
नमस्कार मित्रांनो आपलं स्वागत आहे. मित्रांनो अनेक लोक कोमट पाण्याचे सेवन करत असतात. याला खूप कारणे आहेत मात्र हे कोमट पाणी पिल्याने आपल्या शरीरावर कोणते परिणाम होतात हे आपण आज जाऊन घेणार आहोत. कोमट पाणी पिल्याने फायदे होतात की तोटे होतात या बद्धल ची माहिती आहे. जर आपण ही कोमट पाणी पीत असाल तर ही माहिती फक्त तुमच्यासाठी आहे.

मित्रांनो या पृथ्वीवर जेवढेही जीवन आहे ते अस्तित्वात असण्याचे कारण म्हणजे पाणी आहे. मित्रांनो पाणी हे फक्त पृथ्वीवरच सर्वात ज्यास्त आढळले जाते. जीवसृष्टी चा जो पाया आहे तो म्हणजे पाणी आहे आणि म्हणूनच हे पाणी खूप महत्वाचे आहे. मित्रांनो मानवाचे जे शरीर आहे ते ७०% फक्त पाण्याने बनले आहे, मग असे हे आपले शरीर जर ७०% केवळ पाण्याने बनले असेल तर आपण जे पाणी ग्रहण करतोय त्याची पद्धत देखील योग्य असायला हवी.

आपण योग्य पद्धतीचेच पाणी प्यायला हवे. मग प्रश्न असा पडतो की कोमट पाणी प्यावे की थंड प्यावे की नॉर्मल पाणी प्यावे? तर जे लोक कोमट पाणी पीत आहेत अश्या लोकांवर काय परिणाम होतात हे आपण पाहणार आहोत. मित्रांनो गरम म्हणजेच कोमट पाण्याचे खूप सारे फायदे आहेत. कोणतेही तोटे नाहीत.सर्वात महत्वाचा जो फायदा या मुळे होतोय तो म्हणजे जे लोक कोमट पाणी पितात त्यांची पचन क्रिया खूप चांगली होत आणि जर आपण पचन क्रिया चांगली होत नसेल,आपल्याला जर गॅस, कॅप, यांसारखे जर आजार असतील, आपलं पोट जर वारंवार बिघडत असेल, तर आपण देखील आजपासून कोमट पाणी पिण्यास सुरुवात करा.

मित्रांनो कोमट पाणी घेतल्याने काय होत तर कोमट पाणी हे आपल्या शरीरामध्ये जेव्हा जात लहान आतड्यामध्ये मोठ्या आतड्यामध्ये जेव्हा हे जात तेव्हा या आतड्यांचे काम वेगवान करण्याचे काम हे करत. आणि जेव्हा यांची हालचाल वाढते ते नकळतच आपण जे काही अन्न ग्रहण केलंय त्याच पचन व्यवस्थित होत.

मित्रांनो गरम पाणी पिण्याची दुसरा फायदा म्हणजे ज्या प्रकारे आपली पचन क्रिया सुधारते त्याच प्रकारे आपल्या शरीरातील रक्ताभिसरण म्हणजेच रक्त प्रवाह सुधारण्यास देखील याने मदत होते. याच कारण अस आहे ज्या वेळी आपण कोमट पाणी पितो त्या वेळी आपल्या शरीरातील तापमान ते वाढत आणि ते वाढल्यामुळेच आपल्या शरीरामध्ये जे कोलेस्टेरॉल असत त्याचे प्रमाण कमी होते. तर हा देखील कोमट पाणी पिण्याची खूप मोठा फायदा आहे.

मित्रांनो तिसरा फायदा म्हणजे सांधेदुखी. अनेकांना सांधेदुखी चा त्रास असतो शक्यतो हिवाळ्यामध्ये सांधे खूप दुःखायला लागतात आणि या वर देखील हे कोमट पाणी हर रामबाण उपाय आहे. मित्रांनो तुम्ही म्हणाल सांधेदुखी चा आणि कोमट पाणी पिण्याचा काय संबंध आहे. मित्रांनो सांधेदुखतात म्हणजे काय तर हाडे जी झोडलेली असतात आणि हाडांना झोडलेल्या असतात मांसपेशी आणि मांसपेशी मध्ये जवजवल ८०% हे पाणी आहे.

जर असे असेल तर आपण ज्या वेळी कोमट पाणी पितो त्या वेळी या मांसपेशी मध्ये लवचिकता म्हणजेच ज्याला आपण (flexibility) असे म्हणतो आणि त्या मुळेच सांधेदुखी वर सुद्धा आपल्याला आराम मिळू शकतो. तर या एक खूप चांगला फायदा आपल्याला होतो.

मित्रांनो पुढील फायदा म्हणजे कोमट पाणी पिल्याने शरीरामधील अतिविषारी पदार्थ शरीराच्या बाहेर टाकले जातात. आपल्या शरीरामध्ये चयापचन प्रक्रिया सतत चालू असते. प्रत्येक पेशी मधी चयापचन ही क्रिया चालू असते. आणि त्यातूनच आपल्याला ऊर्जा मिळत असते. आपण सर्व कामे करत असतो. ही जर क्रिया आपल्याला चांगली व्हावी अशी वाटत असेल तर साठी आपण कोमट पाणी प्यायला हवे.

 

पुढचा फायदा म्हणजे केस आणि त्वच्या. आपल्या सर्वांना माहीतच आहे केसांच्या आणि त्वचेच्या खूप साऱ्या समस्या आहेत. केस गळतात, केस पांढरे होतात, अश्या अनेक प्रकारच्या समस्या येतात. तर तुम्ही जर कोमट पाणी पीत असाल तर या समस्या निघून जातील. आम्ही हे म्हणत नाही की पूर्ण समस्या निघून जातील फक्त ज्या समस्या आहेत त्या कमी होतील.

 

जस केसांचं आहे तसेच त्वचेचे देखील आहे. ज्यांच्या त्वचेवर अकाली सुरकुत्या पडू लागल्या आहेत, त्वच्या काळसर होऊ लागली आहे, पिंपल्स येत आहेत या सर्व समस्यांना कमी करण्याच काम कोमट पाणी करत आणि म्हणूनच ज्यांना हे प्रॉब्लेम आहेत त्यांनी देखील कोमट पाण्याने सेवन करा. आपल्याला देखील नक्की फरक जाणवेल.

 

पुढील फायदा म्हणजे लठ्ठपणा सर्वांनाच ही समस्या येत आहे कारण आहार हा कुठेतरी बिघडला आहे. आपले जागरण खूप वाढलेले आहे. या सर्वांचा परिणाम म्हणजे लठ्ठपणा वाढतो. या वर अनेक उपाय लोक करत आहेत पण काही फरक पडत नाही. तर आपण कोमट पाणी पिऊ शकता. तुम्ही ज्या वेळी कोमट पाण्याचे सेवन करून जिम कराल व्यायाम कराल त्या वेळी तुमच्या ज्यास्त कॅलरीज जळतील आणि जेव्हा ज्यास्त कॅलरीज जळतील तेवढा फायदा पोट कमी होण्यास होईल.

चरबी पूर्ण पणे कमी होण्यास मदत होईल. तर मित्रांनो अश्या प्रकारे खूप सारे फायदे आपल्याला कोमट पाणी पिल्याने होतात. आम्हाला आशा आहे की तुम्हाला या माहितीचा नक्कीच फायदा होईल. मित्रांनो माहिती आवडली असेल तर मित्रांसोबत शेयर करा, तुमचा एक शेयर मित्राचं कल्याण करू शकतो. अशाच माहितीपुर्ण पोस्ट रोज मिळवण्यासाठी आताच आपले फेसबुक पेज लाइक करा. धन्यवाद.

 

साभार – सोशल मीडिया